Dạng bào chế: Viên nén bao phim
Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 viên nén
Thương hiệu: Việt Nam
Xuất xứ thương hiệu: BV Pharma
Nhà sản xuất: Công ty Cổ phần BV Pharma
Nước sản xuất: Việt Nam
Hạn sử dụng: Xem trên bao bì sản phẩm
Mô tả sản phẩm
Thuốc Biviflu-f chứa các thành phần chính là Paracetamol, Loratadine và Dextromethorphan hydrobromide có công dụng hiệu quả trong việc làm giảm các triệu chứng của cảm cúm như sốt, ho, sổ mũi, chảy nước mũi, đau nhức cơ thể cũng như giảm mẩn ngứa, mề đay trên da.
Đối tượng sử dụng
- Thuốc Biviflu-f được chỉ định sử dụng với người bệnh bị các triệu chứng của cảm cúm như sốt, sổ mũi, chảy nước mũi, ớn lạnh, ho,…
- Thuốc còn được sử dụng với người bệnh bị mề đay, mẩn ngứa và viêm mũi do các dị ứng thời tiết.
Thành phần
Thành phần | Hàm lượng |
Paracetamol | 650mg |
Loratadine | 5mg |
Dextromethorphan hydrobromid | 15mg |
Các tá dược vừa đủ |
Công dụng
Thuốc Biviflu-f là sản phẩm của thương hiệu BRV HealthCare, Việt Nam được sử dụng để điều trị các triệu chứng của cảm cúm như sốt, chảy nước mũi, ngạt mũi, viêm xoang, viêm màng nhầy xuất tiết, đau nhức cơ thể hoặc các triệu chứng khác như dị ứng, mề đay, mẩn ngứa, viêm kết mạc dị ứng, viêm mũi,…
Cách dùng
Liều dùng:
Với người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên sử dụng Thuốc Biviflu-f với liều dùng 1 viên/lần và ngày uống 2 lần.
Với người bị suy gan, suy thận chỉ nên uống Thuốc Biviflu-f 1 viên/ngày hoặc uống cách ngày theo chỉ dẫn của bác sĩ.
Cách dùng: Thuốc Biviflu-f được sử dụng bằng đường uống, uống nguyên viên với nước lọc, không được bẻ thuốc, nhai hay nghiền thuốc.
Lưu ý
Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
Bảo quản
Bảo quản nơi khô mát, tránh ánh sáng trực tiếp và nhiệt độ cao.
Hãy là người đầu tiên nhận xét “Thuốc Biviflu F BRV hộp 100 viên trị cảm cúm, nhức đầu”